Dalilai 10 masu yuwuwar Karyewar Shaft don Ruwan Ruwan Ruwa mai Zurfi a tsaye
The mai zurfi rijiya a tsaye famfo yana taka muhimmiyar rawa a aikace-aikace kamar aikin noma, samar da ruwa na birni, da canja wurin ruwa na masana'antu. Duk da ƙaƙƙarfan ƙira da ingancinsa, gazawar shaft na ɗaya daga cikin batutuwan da aka fi sani da tsadar gaske da ake fuskanta yayin aiki. Fahimtar abubuwan da za su iya haifar da lalacewar ramin famfo yana da mahimmanci don kiyaye amincin tsarin, rage raguwa, da guje wa gyare-gyare masu tsada. Wannan labarin yana bincika mahimman dalilai guda 10 don gazawar famfon famfo, tare da mai da hankali kan aiki, injiniyoyi, da abubuwan muhalli waɗanda ke tasiri aiki da amincin aikin. mai zurfi rijiya a tsaye famfo.
1. Aiki Away Daga Mafi kyawun Wurin Haɓakawa (BEP)
Yin aiki da famfo mai nisa daga BEP shine babban dalilin gazawar shaft. Lokacin rijiya mai zurfi famfo injin turbin tsaye yana aiki a waje da mafi kyawun kewayon sa, yana fuskantar ƙarfin radial wuce kima. Wadannan rundunonin suna haifar da juzu'i don karkata da lanƙwasa, suna haifar da damuwa mai ƙarfi wanda zai iya haifar da gajiya a kan lokaci. Ci gaba da aiki a ƙarƙashin irin waɗannan yanayi yana rage rayuwar sabis na shaft.
2. Lankwasa famfo Shaft
Shagon lankwasa yana gabatar da rashin daidaituwa da daidaitawa, yana haifar da lahani iri ɗaya kamar aiki a wajen BEP. Irin wannan naƙasa sau da yawa yana haifar da rashin ingancin masana'anta ko rashin kulawa yayin shigarwa ko jigilar kaya. Tabbatar da madaidaiciyar igiya a cikin tsananin haƙuri - yawanci tsakanin 0.001 zuwa 0.002 inci - yana da mahimmanci.
3. Mara daidaita Impeller ko Rotor
Rotors marasa daidaitawa suna haifar da girgizar ƙasa da kuma shaft "churning." Wannan motsi mai maimaitawa yana simintin lankwasa igiya kuma yana haifar da gajiya. Daidaitaccen daidaitawa na yau da kullun na masu motsa jiki yana da mahimmanci, har ma don ƙananan bututun injin turbin mai zurfi mai zurfi, don kiyaye kwanciyar hankali.
4. Abubuwan Ruwa da Canje-canje
Canje-canjen da ba a zata ba a cikin danko, zafin jiki, ko takamaiman nauyi na ruwan famfo na iya rinjayar juzu'i da lodin ramin. Alal misali, yin famfo No. 4 man fetur a 0 ° C maimakon 35 ° C da aka tsara yana ƙara danko sosai, ƙara juriya da damuwa na inji. Bugu da ƙari, ruwa mai lalata na iya rage ƙarfin gajiyar kayan aikin, yana sa mashin ɗin famfo ya fi fuskantar gazawa.

5. Canjin Saurin Aiki
Yayin da masu motsi masu canzawa (VFDs) suna ba da sassauci, za su iya ƙara yawan damuwa idan ba a daidaita su da kyau ba. Yayin da saurin ya ragu, karfin juyi yana tashi. Famfu da ke gudana a rabin gudun na iya buƙatar ninki biyu na karfin juyi, mai yuwuwar wuce iyakar ƙira. Dole ne masu amfani su yi la'akari da ƙarfin dawakin da aka yarda da su a kowace RPM 100 don guje wa lalacewa yayin ayyukan saurin canzawa.
6. Matsalolin da ake amfani da su ba tare da bata lokaci ba
Yin watsi da shawarwarin ƙayyadaddun tuƙi na masana'anta na iya haifar da gazawar bututun da bai kai ba. Zurfafa rijiyoyin injin turbin da aka ƙera don haɗa kai tsaye ba zai iya jure wa bel ko sarƙoƙi ba saboda haɓakar lodin gefe. Misalin ANSI B73.1 masu yarda, alal misali, basu dace da tuƙin bel ba. Rage ƙarfin dawakai daidai da haka yana da mahimmanci lokacin da ake amfani da madadin tsarin tuƙi.
7. Kuskure
Ko da ƙananan rashin daidaituwa tsakanin motar da famfo mai zurfin rijiyar a tsaye na iya haifar da ƙarfin lanƙwasa waɗanda ke jaddada shaft kuma suna haifar da gazawar ƙarshe. Kuskure sau da yawa yana farawa ta hanyar lalacewa ko girgiza. Ya kamata a yi amfani da daidaitattun kayan aikin daidaitawa da tsarin laser yayin shigarwa.
8. Vibration daga waje Sources
Bayan rashin daidaituwa da rashin daidaituwa, tushen jijjiga na waje kamar cavitation, resonance na bututu, ko rashin zaman lafiya na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya canja wurin ƙarin damuwa zuwa ga shaft. Ci gaba da saka idanu ta amfani da kayan aikin tantance girgiza na iya taimakawa ganowa da gyara al'amura da wuri.
9. Shigar da Abubuwan da ba daidai ba
Rashin dacewa da abubuwa masu mahimmanci-kamar impellers, couplings, da hannayen riga-na iya haifar da raƙuman ruwa, wanda a hankali yana haifar da lalacewa da gajiya. Madaidaicin shigarwa da daidaitattun ƙayyadaddun juzu'i suna da mahimmanci don tabbatar da dogaro na dogon lokaci.
10. Zaɓin Gudu mara kyau
Yin aiki da famfo a waje da kewayon saurin da aka ƙera yana rinjayar fiye da juzu'i. A ƙananan gudu, shaft ɗin yana rasa tasirin damping na ruwa wanda aka sani da tasirin Lomakin, wanda ke taimakawa daidaita rotor. A mafi girma da sauri, ƙara yawan rashin aiki zai iya wuce iyakokin ƙira, wanda ke haifar da saurin lalacewa da gazawar shaft.
Kammalawa
Rashin gazawar shaft a cikin famfon injin turbine mai zurfin rijiya a tsaye yawanci ana iya hana shi tare da aiki mai kyau, sa ido a hankali, da kiyayewa na yau da kullun. Abubuwa kamar aiki a wajen BEP, canje-canje na ruwa, da shigarwa mara kyau na iya rage tsawon rayuwar bututun famfo. Ta hanyar fahimta da rage waɗannan dalilai guda 10 na yau da kullun, masu aiki za su iya haɓaka aminci, haɓaka inganci, da rage haɗarin faɗuwar famfo mai bala'i. Koyaushe tuntuɓi jagororin masana'antar famfo kuma ɗauki mafi kyawun ayyuka waɗanda suka dace da takamaiman aikace-aikacen ku don tabbatar da aikin dogon lokaci na famfon injin injin ku mai zurfi mai zurfi.
EN
ES
RU
CN